Fiber tiyo kuma ake kira: gilashin fiber hannun riga, fiber high zafin jiki hannun riga, yumbu fiber hannun riga, fiber hannun riga hannun riga da aka yi da gilashin fiber ƙarfafa braid, dace da ci gaba da high zafin jiki aiki a 538 digiri.Ƙarfin sa na rufewa da ƙarancin farashi ya sa ya zama zaɓi na tattalin arziki don kare hoses da igiyoyi.Akwai nau'ikan hannayen rigar fiberglass da yawa bisa ga tsari: bututun fiber gilashin Layer guda ɗaya, bututun fiber gilashin filastik na waje, da bututun fiber gilashin fiber na ciki.Matakan jurewar ƙarfin lantarki sune: 1.2kv, 1.5kv, 4kv, 7kv, da dai sauransu. Gabaɗaya, babu irin wannan matsayi, amma bututu masu haske gabaɗaya suna magana ne akan bututun PVC, waɗanda suka fi shahara.
Kariya don amfani da bututun PVC: Tabbatar yin amfani da bututun filastik PVC a cikin ƙayyadadden zafin jiki da kewayon matsi.Lokacin da ake matsa lamba, buɗe/rufe kowane bawuloli a hankali don guje wa matsin lamba wanda zai iya lalata bututun.Tushen zai faɗaɗa kuma yayi kwangila kaɗan tare da canjin matsa lamba na ciki, da fatan za a yanke bututun zuwa ɗan ɗan tsayi fiye da yadda kuke buƙata lokacin amfani da shi.Yi amfani da bututun da suka dace da ruwan da ake ɗorawa.Tuntuɓi ƙwararru lokacin da kuke shakka ko bututun da kuke amfani da shi ya dace da wani ruwa.Kada a yi amfani da hoses marasa ingancin abinci don samarwa ko sarrafa kayan abinci,
Samar da ruwan sha da dafa abinci ko wanke abinci.Yi amfani da tiyo sama da ƙaramin lanƙwasa radius.Lokacin da ake amfani da tiyo don foda da granules, da fatan za a faɗaɗa radius na lanƙwasa gwargwadon yiwuwa don rage yuwuwar lalacewa da tsagewa a kan tiyo.Kar a yi amfani da shi a cikin yanayin lanƙwasa sosai kusa da sassan ƙarfe.Kada ka sanya bututu a lamba kai tsaye tare da ko kusa da bude wuta.Kada ku yi gudu a kan tiyo tare da abin hawa, da dai sauransu. Lokacin da yanke shinge na karfe da aka ƙarfafa hoses da fiber karfe waya hadawa ƙarfafa hoses, fallasa karfe wayoyi zai haifar da illa ga mutane, don haka da fatan za a kula da musamman.Kariya yayin haɗuwa: Da fatan za a zaɓi haɗin ƙarfe wanda ya dace da girman bututun kuma daidaita shi da shi.Lokacin shigar da sikelin tsagi na haɗin gwiwa a cikin bututun, shafa mai a cikin bututun da ma'aunin ma'auni, kuma kar a ƙone shi da wuta.Idan ba za a iya saka ta ba, sai a dumama bututun da ruwan zafi a saka.Tsare-tsare yayin dubawa: Kafin amfani da bututun, da fatan za a tabbatar ko akwai wani rashin daidaituwa a cikin bayyanar bututun (rauni, taurin kai, laushi, canza launin, da sauransu);a lokacin amfani na yau da kullun na tiyo, tabbatar da aiwatar da dubawa na yau da kullun sau ɗaya a wata.Rayuwar sabis na bututu yana da tasiri sosai ta halayen ruwa, zafin jiki, yawan kwarara, da matsa lamba.Idan an sami alamun da ba na al'ada ba a cikin binciken kafin a fara aiki da dubawa na yau da kullun, da fatan za a daina amfani da shi nan da nan, kuma a gyara ko musanya bututun da sabo.Kariya lokacin adana bututun: Bayan an yi amfani da bututun, da fatan za a cire ragowar cikin bututun.Da fatan za a adana shi a cikin gida ko a wuri mai duhu da iska.Kada a adana bututun a cikin yanayin lanƙwasa sosai.
Lokacin aikawa: Fabrairu-05-2023